ஆரோக்கியம் மற்றும் ஊட்டச்சத்து குறிப்புகள் உண்மையில் ஆதாரம் சார்ந்தவை

share this..

ஆரோக்கியம் மற்றும் ஊட்டச்சத்து என்று வரும்போது குழப்பமடைவது எளிது. தகுதிவாய்ந்த வல்லுநர்கள் கூட அடிக்கடி எதிர் கருத்துக்களைக் கொண்டிருப்பதாகத் தெரிகிறது, இது உங்கள் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்த நீங்கள் உண்மையில் என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதைக் கண்டுபிடிப்பதை கடினமாக்குகிறது.

இருப்பினும், அனைத்து கருத்து வேறுபாடுகள் இருந்தபோதிலும், பல ஆரோக்கிய உதவிக்குறிப்புகள் ஆராய்ச்சி மூலம் நன்கு ஆதரிக்கப்படுகின்றன.

அறிவியல் சான்றுகளின் அடிப்படையில் 28 ஆரோக்கியம் மற்றும் ஊட்டச்சத்து குறிப்புகள் உள்ளன.

1.சர்க்கரை பானங்களை வரம்பிடவும்


சோடாக்கள், பழச்சாறுகள் மற்றும் இனிப்பு தேநீர் போன்ற சர்க்கரை பானங்கள் அமெரிக்க உணவில் சர்க்கரையின் முதன்மை ஆதாரமாக உள்ளன (1 நம்பகமான ஆதாரம்).

துரதிர்ஷ்டவசமாக, பல ஆய்வுகளின் கண்டுபிடிப்புகள், சர்க்கரை-இனிப்பு பானங்கள் இதய நோய் மற்றும் வகை 2 நீரிழிவு அபாயத்தை அதிகரிக்கின்றன, அதிகப்படியான உடல் கொழுப்பைச் சுமக்காதவர்களிடமும் (2 நம்பகமான ஆதாரம்).

சர்க்கரை-இனிப்பு பானங்கள் குழந்தைகளுக்கு தனித்தனியாக தீங்கு விளைவிக்கும், ஏனெனில் அவை குழந்தைகளின் உடல் பருமனுக்கு மட்டுமல்லாமல், டைப் 2 நீரிழிவு, உயர் இரத்த அழுத்தம் மற்றும் ஆல்கஹால் அல்லாத கொழுப்பு கல்லீரல் நோய் போன்ற பெரியவர்கள் வரை பொதுவாக உருவாகாத நிலைகளுக்கும் பங்களிக்கும்.

ஆரோக்கியமான மாற்றுகளில் பின்வருவன அடங்கும்:

தண்ணீர்
இனிக்காத தேநீர்
மின்னும் நீர்
கொட்டைவடி நீர்

  1. கொட்டைகள் மற்றும் விதைகளை சாப்பிடுங்கள்
    சிலர் பருப்புகளில் கொழுப்பு அதிகம் இருப்பதால் அதைத் தவிர்க்கிறார்கள். இருப்பினும், கொட்டைகள் மற்றும் விதைகள் நம்பமுடியாத அளவிற்கு சத்தானவை. அவை புரதம், நார்ச்சத்து மற்றும் பலவிதமான வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்களால் நிரம்பியுள்ளன.

கொட்டைகள் உங்கள் எடையைக் குறைக்கவும், வகை 2 நீரிழிவு மற்றும் இதய நோய் வளரும் அபாயத்தைக் குறைக்கவும் உதவும்.

கூடுதலாக, ஒரு பெரிய கண்காணிப்பு ஆய்வு, கொட்டைகள் மற்றும் விதைகளை குறைவாக உட்கொள்வது இதய நோய், பக்கவாதம் அல்லது வகை 2 நீரிழிவு ஆகியவற்றால் ஏற்படும் இறப்பு அபாயத்துடன் தொடர்புடையது என்று குறிப்பிட்டது.

தீவிர பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுகளை தவிர்க்கவும்

அல்ட்ரா-பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுகள் அவற்றின் அசல் வடிவத்திலிருந்து கணிசமாக மாற்றியமைக்கப்பட்ட பொருட்கள் கொண்ட உணவுகள். அவை பெரும்பாலும் சேர்க்கப்பட்ட சர்க்கரை, அதிக சுத்திகரிக்கப்பட்ட எண்ணெய், உப்பு, பாதுகாப்புகள், செயற்கை இனிப்புகள், வண்ணங்கள் மற்றும் சுவைகள் போன்ற சேர்க்கைகளைக் கொண்டிருக்கின்றன.

எடுத்துக்காட்டுகள் அடங்கும்:

சிற்றுண்டி கேக்குகள்

துரித உணவு

உறைந்த உணவுகள்

பதிவு செய்யப்பட்ட உணவுகள்

சீவல்கள்

அல்ட்ரா-பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுகள் மிகவும் சுவையானவை, அதாவது அவை எளிதில் அதிகமாக உண்ணப்படுகின்றன, மேலும் மூளையில் வெகுமதி தொடர்பான பகுதிகளை செயல்படுத்துகின்றன, இது அதிகப்படியான கலோரி நுகர்வு மற்றும் எடை அதிகரிப்புக்கு வழிவகுக்கும். தீவிர-பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுகளில் அதிக உணவுகள் உடல் பருமன், வகை 2 நீரிழிவு, இதய நோய் மற்றும் பிற நாள்பட்ட நிலைமைகளுக்கு பங்களிக்கக்கூடும்

அழற்சி கொழுப்புகள், சேர்க்கப்பட்ட சர்க்கரை மற்றும் சுத்திகரிக்கப்பட்ட தானியங்கள் போன்ற குறைந்த தரமான பொருட்களுக்கு கூடுதலாக, அவை பொதுவாக நார்ச்சத்து, புரதம் மற்றும் நுண்ணூட்டச்சத்துக்கள் குறைவாக இருக்கும். இதனால், அவை பெரும்பாலும் வெற்று கலோரிகளை வழங்குகின்றன.

  1. காபிக்கு பயப்பட வேண்டாம்
    இது குறித்து சில சர்ச்சைகள் இருந்தாலும், காபியில் ஆரோக்கிய நன்மைகள் நிறைந்துள்ளன.

இது ஆக்ஸிஜனேற்றத்தில் நிறைந்துள்ளது, மேலும் சில ஆய்வுகள் காபி உட்கொள்ளலை நீண்ட ஆயுளுடன் இணைத்துள்ளன மற்றும் வகை 2 நீரிழிவு, பார்கின்சன் மற்றும் அல்சைமர் நோய்கள் மற்றும் பல நோய்கள்

மிகவும் பயனுள்ள உட்கொள்ளல் அளவு ஒரு நாளைக்கு 3-4 கப் என்று தோன்றுகிறது, இருப்பினும் கர்ப்பிணிகள் அதை குறைக்க வேண்டும் அல்லது முற்றிலும் தவிர்க்க வேண்டும், ஏனெனில் இது குறைந்த பிறப்பு எடையுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது.

இருப்பினும், காபி மற்றும் காஃபின் சார்ந்த பொருட்களை மிதமாக உட்கொள்வது நல்லது. அதிகப்படியான காஃபின் உட்கொள்வது தூக்கமின்மை மற்றும் இதயத் துடிப்பு போன்ற உடல்நலப் பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும். பாதுகாப்பான மற்றும் ஆரோக்கியமான முறையில் காபியை அனுபவிக்க, உங்கள் உட்கொள்ளலை ஒரு நாளைக்கு 4 கப்பிற்கும் குறைவாக வைத்து, இனிப்பு கிரீமர் போன்ற அதிக கலோரி, அதிக சர்க்கரை சேர்க்கைகளைத் தவிர்க்கவும்.

share this..

Leave a Reply

Your email address will not be published.