இந்த 5 சமையலறை குறிப்புகளை நீங்கள் மறக்கவே முடியாது

share this..

1: தண்ணீர் கொதிக்கும் போது பானையை மூடி வைக்கவும்.

தண்ணீரை ஒரு கொதி நிலைக்கு கொண்டு வரும்போது வெப்பத்தை அதிகமாக்குவதற்கு ஒரு காரணம் இருக்கிறது – தண்ணீர் எவ்வளவு வேகமாக வெப்பமடைகிறதோ, அவ்வளவு வேகமாக கொதிக்கும்.

பொது அறிவு, சரியா? பானையை மூடி, வெப்பத்தில் சிக்க வைத்து, தண்ணீரைக் கொதிக்க வைக்கத் தேவையான நேரத்தைக் குறைப்பதன் மூலம் விஷயங்களை ஒரு படி மேலே கொண்டு செல்லவும்.

பாஸ்தாவை சமைக்கும்போது, ​​காய்கறிகளை வேகவைக்கும்போது அல்லது சூப்பை சூடாக்கும்போது இதை முயற்சிக்கவும். (இருப்பினும், செய்முறை சமையல் நேரத்தைப் பாதிக்காத வகையில், ஒரு பானையை மூடி வைக்காமல் விட்டுவிடுமாறு ஒரு செய்முறை அழைப்பு விடுக்கும்போது, ​​இந்த உதவிக்குறிப்பைத் தவிர்க்கவும்.

2: உணவை நறுக்கிய பிறகு, கத்தியின் மந்தமான முனையைப் பயன்படுத்தி வேலைப் பரப்பில் உள்ள உள்ளடக்கங்களைத் துடைக்கவும்.

வெங்காயம் போன்ற பொருட்கள் பெரும்பாலும் நறுக்கப்பட்டு, பின்னர் ஒரு கிண்ணத்தில் அல்லது சமையல் பாத்திரத்தில் துடைக்கப்படுகின்றன.

ஸ்க்ராப்பிங்கிற்கு கூர்மையான பிளேட்டின் எதிர் முனையைப் பயன்படுத்த எப்போதும் பிளேட்டைப் புரட்டவும். இல்லையெனில், பிளேடு கணிசமாக மந்தமாகிவிடும், இது குறைவான செயல்திறன் கொண்டது மற்றும் வெட்டும்போது அல்லது வெட்டும்போது நழுவுவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம்.

3: உணவு ஒட்டாமல் இருக்க துருப்பிடிக்காத எஃகு சமையல் பாத்திரங்களைச் சரியாகச் சூடாக்கவும்.

சமையல் பாத்திரத்தை நடுத்தர முதல் அதிக வெப்பத்தில் ஒன்று முதல் மூன்று நிமிடங்கள் வரை வைக்கவும்; நீங்கள் பாத்திரத்தில் ஒரு துளி தண்ணீரைச் சேர்த்தால் பானை அல்லது பான் தயாராக இருக்கும், அது உடனடியாக பாத்திரத்தைச் சுற்றி உருளும் தண்ணீரின் மணியை உருவாக்குகிறது.

(தண்ணீர் துளி சில்லென்று இருந்தால், இன்னும் 20 முதல் 30 வினாடிகள் காத்திருக்கவும்; அது துப்ப ஆரம்பித்தால், மீண்டும் முயற்சிக்கும் முன், பான் சிறிது குளிர்ந்து விடவும்.)

இந்த நேரத்தில் எண்ணெயைச் சேர்த்து, கடாயை மேற்பரப்பில் பூசுவதற்கு சாய்த்து, எண்ணெயை அனுமதிக்கவும்.

சுமார் ஒரு நிமிடம் சூடாக்க. இந்த கட்டத்தில், துருப்பிடிக்காத எஃகு மேற்பரப்பு பொருட்களை ஒட்டாமல் பிரவுனிங் செய்வதற்கு ஏற்றதாக இருக்கும் – முட்டை மற்றும் மீன் போன்ற மென்மையான உணவுகள் கூட.

இந்த செயல்முறையின் வெற்றியானது லைடன்ஃப்ரோஸ்ட் விளைவு எனப்படும் ஒரு விஞ்ஞான எதிர்வினையை நம்பியுள்ளது, இதன் விளைவாக கடாயில் சேர்க்கப்படும் பொருட்கள் “இடைநீக்கம்” அல்லது பொருட்கள் மற்றும் ஒழுங்காக தொடர்பு கொள்ளும்போது வெளியிடப்படும் வாயுக்களால் மேற்பரப்பில் இருந்து பிரிக்கப்படும் இடத்திற்கு வெப்பமடைகிறது. சூடான பான்.

4: மூலப்பொருளுக்கு சரியான அளவிடும் கருவியைப் பயன்படுத்தவும்.

ஒரு மூலப்பொருளை அளவிடுவதற்கு தேவையான கருவி, மூலப்பொருள் திரவமா அல்லது உலர்ந்ததா என்பதைப் பொறுத்தது.

நீர், எண்ணெய் அல்லது தேன் போன்ற திரவப் பொருட்கள், திரவ அளவீட்டுக் கோப்பையில் அளவிடப்படுகின்றன, இது அதன் உட்புறம் அல்லது வெளிப்புறச் சுவரில் குறிக்கப்பட்ட அளவீடுகளுடன் ஒரே கோப்பையாக இருக்கும்; ஒரு மூலப்பொருளை அளவிடும் போது கண் மட்டத்தில் இருக்கவும் மற்றும் கோப்பையை சரியான கோட்டில் நிரப்பவும். மாவு, மசாலாப் பொருட்கள் அல்லது கெட்ச்அப் அல்லது மயோனைஸ் போன்ற உலர்ந்த பொருட்கள், உலர் அளவிடும் கோப்பைகளில் அளவிடப்பட வேண்டும்.

உலர் அளவிடும் கோப்பைகள் பொதுவாக கோப்பைகளின் தொகுப்பாக வரும், ஒவ்வொரு கோப்பையும் தனித்தனியாக அதனுடன் தொடர்புடைய அளவீடுகளுடன் குறிக்கப்படும்.

சரியான அளவீட்டு கோப்பையை மூலப்பொருளுடன் நிரப்பவும், பின்னர் கத்தி, ஸ்பேட்டூலா அல்லது வேறு ஏதேனும் தட்டையான விளிம்பைப் பயன்படுத்தி மேற்பரப்பை சமன் செய்யவும். அளவிடும் கரண்டிகள் திரவ மற்றும் உலர்ந்த பொருட்கள் இரண்டிற்கும் பயன்படுத்த நல்லது, ஏனெனில் இந்த சிறிய அளவுகளில் வேறுபாடு மிகக் குறைவாக உள்ளது, அது இறுதி முடிவை பாதிக்காது.

5: சுவைக்கேற்ப சீசன் உணவு.

ஒரு உணவின் சுவையானது, பொருட்களின் புத்துணர்ச்சி, அது எவ்வாறு தயாரிக்கப்பட்டது மற்றும் அது எவ்வாறு பதப்படுத்தப்படுகிறது என்பது உட்பட பல மாறிகள் சார்ந்தது. ஒரு காரமான உணவில் உப்பு மற்றும்/அல்லது மிளகுத்தூள் சேர்க்கப்பட்டவுடன், அதைச் சுவைக்கவும் – அது சாதுவாகவோ அல்லது சுவை இல்லாமலோ இருந்தால், அதை மேலும் தாளித்து மீண்டும் சுவைக்கவும். ருசிக்காமல் எவ்வளவு உப்பு தேவை என்பதைத் தெரிந்துகொள்வதற்கு ஒரு அனுபவமுள்ள கை தேவைப்படுகிறது, மேலும் நீங்கள் சரியான சமநிலையைக் கண்டால், சரியாகப் பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுக்கும் குறைவான பருவமடையும் உணவுக்கும் உள்ள வித்தியாசம் தெளிவாகத் தெரியும். ஒரு சமமான பூச்சுக்கு அனுமதிக்கவும், எந்த ஒரு பகுதியிலும் உப்பு அதிகமாக குவிந்துவிடாமல் இருக்கவும், சுமார் 12 அங்குல தூரத்தில் உள்ள ஒரு டிஷ் மேலே இருந்து உப்பைத் தூவி விடுவார்கள். அதிகப்படியான உப்பைத் தடுக்க, தொடங்குவதற்கு ஒரு நேரத்தில் சிறிது பயன்படுத்தவும்.

share this..

Leave a Reply

Your email address will not be published.